Kailangan ng mas malinaw na lokal na brief para sa marketing sa Espanyol

Hindi sapat ang pinagmulang Hispanic para ilarawan ang paggamit ng Espanyol sa bahay. Sinukat ng aming pagsusuri sa 8 lungsod sa US ang pagkakaibang ito at ginamit ito sa isang praktikal na brief para sa negosyo at creator nito.

Pagsusuri sa mga tantiya ng American Community Survey para sa 2020–2024 tungkol sa mga residenteng Hispanic o Latino na edad 5 pataas sa loob ng mismong hangganan ng 8 pinangalanang lungsod.

Buod

Hindi mailalarawan ng bilang ng populasyong Hispanic lamang ang paggamit ng Espanyol sa bahay. Gamit ang American Community Survey ng Census Bureau para sa 2020–2024, kinalkula namin ang bahagdan ng mga residenteng Hispanic o Latino na edad 5 pataas na hindi kabilang sa kategoryang gumagamit ng Espanyol sa bahay, sa loob ng mismong hangganan ng 8 itinakdang lungsod. Kabilang sa mga tantiya ang 7.2% sa Miami, 39.3% sa Atlanta at 51.5% sa Seattle. Ang tinatayang 90% confidence interval ng Seattle ay 48.8–54.2%. Kaya hindi sapat ang iisang tantiya nito para sabihing tiyak na karamihan ay hindi kabilang sa kategoryang iyon.

Ang mga ito ay tantiya ng populasyon ng mga residente, kasama ang mga bata, sa loob ng 5 taon. Sinusukat nila ang wikang ginagamit sa bahay, hindi ang husay sa Espanyol, gustong wika ng marketing, o komposisyon ng mga customer ng isang negosyo. Magagamit ang mga ito para linawin ang lokal na brief sa wika: pangalanan ang sukatan ng populasyon, ilakip ang lugar at panahon nito, at alamin nang hiwalay ang wikang pinili ng customer. Ipinapakita ng nakokopyang worksheet at kathang-isip na halimbawa kung paano makapagbibigay ang negosyo ng mas malinaw na gawain sa creator.

Isipin ang isang lokal na panaderyang humihiling sa isang creator na gumawa ng kampanya sa Espanyol. Nagsisimula ang brief sa, “Gusto naming maabot ang mga residenteng Hispanic sa lungsod.” Malawak na paglalarawan iyon ng target na tao. Pero may mahalagang tanong pang bukas: ano ang batayan ng pagpili ng wika para sa mismong mga tao at gawaing saklaw ng kampanya?

Makatutulong ang talahanayan ng populasyon kung kasama pa rin sa brief ang tamang mga tawag sa kategorya. Tinutukoy ng pinagmulang Hispanic ang isang populasyon. Tinutukoy ng paggamit ng Espanyol sa bahay ang isang kategorya sa loob nito. Ibang uri naman ng impormasyon ang pagpili ng customer na magbasa ng menu o magtanong sa Espanyol. Kapag itinuring na sagot sa lahat ng 3 tanong ang unang impormasyon, nalalaktawan ang kailangang linawin ng brief.

Sinuri namin ang unang 2 sukatan sa 8 lungsod gamit ang iisang talahanayan ng Census at iisang panahon. Nagbibigay ang mga tantiya ng lokal na kontekstong mapag-uusapan ng negosyo at creator. Ang kasunod ay iugnay ito sa aktuwal na alok, lugar na sineserbisyuhan at pag-uusap sa customer, sa halip na ipaubaya sa isang demograpikong katawagan ang pagpili ng pinal na teksto.[1][2]

Bahagi lamang ng brief sa wika ang estadistika ng lungsod

May ilustradong mapa ng mga kalye sa loob ng dark blue na folder sa kaliwa. Sa hiwalay na dark blue na folder sa kanan, may kulay cream na papel na may mga walang-lamang speech bubble na teal at kalawang ang kulay. Nasa pagitan nila ang lapis sa ibabaw na kulay mainit na ivory.
Konseptuwal na ilustrasyon ng konteksto ng lokal na populasyon at brief sa wika ng customer. Kathang-isip ang mapa; hindi kumakatawan ang mga kulay at bagay nito sa mga bahagdan ng populasyon, pagpili ng customer o resulta ng kampanya.

Paano nagkakaiba ang wikang ginagamit sa bahay sa 8 lungsod

Sa bawat lungsod, nagsimula kami sa tinatayang populasyong Hispanic o Latino na edad 5 pataas at sa bahagi nitong gumagamit ng Espanyol sa bahay. Kinalkula namin ang bahagdang hindi kabilang sa bahaging iyon. Sa Miami, 7.2% ang tantiya, na may tinatayang 90% confidence interval na 6.4–8.1%. Sa Atlanta, 39.3% ito, na may pagitan na 34.7–43.9%. Magkaibang konteksto ang ibinibigay ng mga bilang sa isang brief na gumagamit ng parehong malawak na paglalarawan sa target na tao.

Ang katumbas na mga tantiya ay 22.4% sa Chicago, 17.5% sa Houston, 18.1% sa Los Angeles, 23.0% sa New York at 31.8% sa Phoenix. Sa Seattle, 51.5% ito. Nasa talahanayan ang lahat ng lungsod at ang pagitan ng tantiya nito, ayon sa alpabetikong ayos. Ang mga ito ay 8 pinangalanang kaso, hindi kinatawang sample ng mga lungsod sa US o ranggo ng mga lugar na dapat pag-anunsyuhan.

Nakaaapekto ang kawalang-katiyakan sa tamang pagsulat ng resulta. Saklaw ng pagitan ng Seattle na 48.8–54.2% ang magkabilang panig ng 50%. Maaaring tumpak na ilagay ng creator ang tantiya at pagitan sa brief. Pero lalampas sa kawalang-katiyakan at sa mismong tanong na sinukat ang headline na tiyak na nagsasabing hindi marunong mag-Espanyol ang karamihan. Paggamit ng Espanyol sa bahay ang kategorya, hindi kakayahang magsalita nito.

Saklaw ng bawat lugar ang mismong lungsod, hindi ang nakapaligid na metropolitan area. Kailangang ilarawan muna ng negosyong may mga customer sa suburb ang sarili nitong lugar na sineserbisyuhan bago gamitin ang konteksto ng lungsod sa gawain. Mahalaga rin ang panahon: pinagsamang tantiya para sa 2020–2024 ang mga ito, hindi bilang na kinuha sa araw ng paglulunsad ng kampanya.[1][3]

Mga residenteng Hispanic na hindi kabilang sa kategoryang Espanyol sa bahay

Tinatayang bahagdan ng mga residenteng Hispanic o Latino na edad 5 pataas sa bawat mismong lungsod, 2020–2024, kasama ang mga tinatayang hangganan ng pointwise 90% confidence interval. Kabilang sa hindi gumagamit ng Espanyol sa bahay ang Ingles lamang at ibang wika sa bahay; hindi nito tinutukoy ang husay sa Espanyol o kagustuhan ng customer.

Bahagdang hindi kabilang sa kategoryang gumagamit ng Espanyol sa bahay at tinatayang mga hangganan ng 90% confidence interval para sa lahat ng 8 itinakdang lungsod
Mismong lungsodHindi kabilang sa Espanyol sa bahayMababang hangganang 90%Mataas na hangganang 90%
Atlanta, Georgia39.3%34.7%43.9%
Chicago, Illinois22.4%21.8%22.9%
Houston, Texas17.5%16.9%18.2%
Los Angeles, California18.1%17.7%18.6%
Miami, Florida7.2%6.4%8.1%
New York, New York23.0%22.6%23.4%
Phoenix, Arizona31.8%30.8%32.7%
Seattle, Washington51.5%48.8%54.2%
Pinagmulan: US Census Bureau, talahanayang B16006 ng 2024 ACS na sumasaklaw sa 5 taon; mga kalkulasyon ng Influence IQ.[1][3][4] Pinanatili ang lahat ng 8 itinakdang lungsod sa alpabetikong ayos. Para sa bawat tantiya ang mga pagitan; walang sinasabing sabay-sabay na coverage, ranggo ng lungsod o estadistikal na kabuluhan ng paghahambing ng bawat pares. Ang panahon ay 2020–2024, hindi larawan ng araw ng kampanya.

Panatilihing magkahiwalay ang Ingles lamang at iba pang wika sa bahay

Sa talahanayang ito, may 2 bahagi ang grupong hindi kabilang sa kategoryang gumagamit ng Espanyol sa bahay: ang mga nakategoryang Ingles lamang ang ginagamit at ang mga nakategoryang ibang wika ang ginagamit. Kapag magkahiwalay ang mga ito, hindi basta matatawag na “mga nagsasalita ng Ingles” o “mga customer na mas gusto ang Ingles” ang kinalkulang bahagdan. Hindi inilalarawan ng alinman ang aming kinalkula.

Makikita ang pagkakaiba sa Seattle. Ang mga inilathalang tantiya para sa mga residenteng Hispanic na edad 5 pataas ay 29,343 sa kategoryang Ingles lamang, 28,735 sa Espanyol sa bahay at 1,185 sa iba pang wika sa bahay. Sa Miami, ang katumbas ay 21,131, 289,776 at 1,510. Tantiya ng populasyon ang mga ito, hindi bilang ng mga sumagot sa survey o customer ng isang partikular na negosyo.

Tinatanong muna ng Census kung gumagamit ang isang tao ng wikang hindi Ingles sa bahay, saka kung anong wika iyon. Hindi inilalarawan ng iniulat na paggamit sa bahay ang lahat ng wikang alam niya o lahat ng sitwasyong ginagamitan niya ng mga iyon.[2] Maaaring marunong ng Espanyol ang isang taong hindi kabilang sa kategoryang gumagamit nito sa bahay. Maaaring pumili ng Ingles para sa isang transaksiyon ang isang taong kabilang dito. Hindi sinukat ng pagsusuring ito ang alinman sa mga pagpiling iyon.

Maliit pero malinaw ang kapaki-pakinabang na pagbabago sa brief: ilagay ang kategorya ng pinagmulan sa tabi ng bilang. Kung kailangang malaman sa susunod na pag-uusap ang gustong wikang basahin, itanong iyon sa halip na palitan ang tawag sa dati nang tantiya ng wika sa bahay. Pinananatili ng talahanayan sa ibaba ang orihinal na mga kategorya para malinaw pa rin ang pagkakaiba kapag ipinasa ang brief.

Magkahiwalay ang 3 kategorya ng wika sa bahay sa pinagmulan

Inilathalang tinatayang bilang ng mga residenteng Hispanic o Latino na edad 5 pataas sa loob ng bawat mismong lungsod, 2020–2024. Denominator ng kinalkulang bahagdan ang kabuuan, hindi bilang ng customer ng negosyo.

Orihinal na tinatayang kabuuan at bilang para sa Ingles lamang, Espanyol sa bahay at ibang wika sa lahat ng 8 lungsod
Mismong lungsodKabuuang residente na edad 5 pataasIngles lamang sa bahayEspanyol sa bahayIbang wika sa bahay
Atlanta, Georgia29,22111,24217,737242
Chicago, Illinois756,310166,116587,2722,922
Houston, Texas948,547163,058782,1813,308
Los Angeles, California1,711,405300,3621,400,79810,245
Miami, Florida312,41721,131289,7761,510
New York, New York2,262,072502,1731,741,81118,088
Phoenix, Arizona636,732200,672434,4511,609
Seattle, Washington59,26329,34328,7351,185
Pinagmulan: US Census Bureau, talahanayang B16006 ng 2024 ACS na sumasaklaw sa 5 taon, inilathalang mga field ng tantiya na 001, 002, 003 at 008.[1][3] Tinatayang mga residente ang mga ito, hindi unweighted na laki ng sample. Nasa pakete pa rin ang kanilang inilathalang mga MOE. Makikita sa naunang larawan ng datos ang mga tinatayang pagitan ng kinalkulang bahagdan; hindi nangangahulugan ang pagkakasama ng bilang dito na wala itong kawalang-katiyakan.

Bigyan ang creator ng malinaw na gawaing pangwika

Para sa marketing sa Espanyol, ilagay ang resulta tungkol sa populasyon sa unang bahagi ng brief. Makatutulong ito sa pangkat na palitan ng tiyak na lokal na pahayag ang maluwag na pagtutumbas sa pinagmulang Hispanic at wika sa bahay. Pero hindi nito makukumpleto ang gawain. Kailangan pa ring malaman ng creator kung ano ang dapat maunawaan o gawin ng isang tao matapos basahin ang content.

Magsimula sa gawaing iyon. Maaaring kailangan ng panaderya ng madaling unawaing paliwanag sa pag-order ng cake, malinaw na tagubilin sa pagkuha nito, o paanyayang magtanong tungkol sa mga sangkap. Kapag tiyak ang gawain, may konkretong susuriin ang tagasuri ng wika. Ang “Gawin itong kaakit-akit sa mga Hispanic” ay nag-iiwan ng maraming interpretasyon sa pananalita, impormasyong kailangan at inaasahang tugon.

Pagkatapos, itala kung paano nauugnay ang iminungkahing wika sa aktuwal na mga customer ng negosyo. Ebidensiya tungkol sa isang pakikipag-ugnayan ang sinabi ng customer na napili niyang wika para makatanggap ng impormasyon. Konteksto naman tungkol sa mga residente ng mas malawak na lugar ang demograpikong tantiya ng buong lungsod. Panatilihing malinaw ang petsa at saklaw ng bawat isa sa halip na pagsamahin sa iisang bahagdan. Maaaring manatiling bukas sa brief ang tanong tungkol sa customer na hindi pa nasasagot.

Tukuyin ang mismong mga ihahatid. Kailangang malaman ng creator na gumagawa ng caption sa Espanyol kung kasama rin sa gawain ang naka-link na impormasyon sa pag-order, teksto sa larawan at sagot sa inquiry. Kung gusto ng negosyo ng bersiyong Ingles at Espanyol, pangalanan ang pareho. Walang inirerekomendang hatian sa mga bersiyon, dalas ng pag-post o hatian ng gastos sa ad na ibinibigay ang tantiya ng lungsod.

Panghuli, pangalanan kung sino ang susuri sa lokal na pananalita at magkukumpirma sa alok. Maaaring maipasa nang tumpak ng salin ang maling presyo, produktong wala, o malabong oras ng pagkuha. Ibigay sa tagasuri ang aktuwal na detalyeng kailangan sa trabahong ito, saka ibigay sa creator ang aprubadong teksto ng bawat hiniling na bersiyon. Mungkahing proseso ng paghahanda ito, hindi pamamaraang pangkampanyang nasubok gamit ang datos ng Census.

Iugnay ang tala sa populasyon sa aktuwal na gawain

3 pangkat na pinagdurugtong ng mga arrow: dark blue na folder na may kathang-isip na mapa ng kalye; teleponong walang laman ang screen, mga walang-lamang speech bubble, notecard at panulat; at blangkong brief na may clip, katabi ng mga kard na may ilustrasyon ng tanawin at halaman.
  1. Pangalanan ang sukatan ng populasyon

    Ilakip sa tantiya ang lungsod, panahon, pangkat ng edad at kategorya ng wika sa bahay.

  2. Alamin ang pinili ng customer

    Itala ang impormasyon sa wika para sa aktuwal na pakikipag-ugnayan; panatilihing malinaw ang hindi pa nasasagot.

  3. Linawin ang pinal na mga ihahatid

    Pangalanan ang hinihinging mga bersiyon, destinasyon, tagasuri ng alok at tagasuri ng lokal na pananalita.

Mungkahing daloy ng paghahanda para sa negosyo at creator. Hindi sinubok ng ACS ang mga hakbang na ito at hindi sila nagpapakita ng sinukat na pagbuti ng performance ng kampanya.

Kopyahin ang brief na ito para sa lokal na gawaing pangwika

Gamitin ang sumusunod na mga patlang para sa isang alok at isang malinaw na gawain. Inuugnay nila ang konteksto ng populasyon sa mga pasyang kailangang gawin ng negosyo at creator. Walang kailangang sign-up; puwedeng direktang kopyahin ang mga patlang. Kapaki-pakinabang ang sagot na “hindi pa alam” kung tinutukoy nito ang tanong na masasagot bago aprubahan ang teksto.

Alok at gawain: [produkto o serbisyo], [kailangang maunawaan ng mambabasa], [hinihinging susunod na hakbang]. Gawing sapat ang linaw ng mensahe para masuri ang kahulugan nito.

Lugar at mga tao: [aktuwal na lugar na sineserbisyuhan], [nilalayong pangkat ng customer]. Kung gagamitin ang pag-aaral na ito, itala ang hangganan ng mismong lungsod, populasyong Hispanic o Latino na edad 5 pataas at panahong 2020–2024; ipaliwanag kung saan naiiba ang kontekstong iyon sa lugar na sineserbisyuhan ng negosyo.

Tala sa populasyon: [eksaktong sukatan ng wika sa bahay], [tantiya at pagitan], [pinagmulan]. Pangalanan nang magkakahiwalay ang pinagmulang Hispanic, Espanyol sa bahay at iba pang kategorya ng wika. Huwag tawaging kagustuhan ng customer ang tantiya.

Impormasyon sa wika ng customer: [sinabing pagpili o ibang obserbasyong direktang nauugnay], [gawaing tinutukoy nito], [petsa at pinagmulan]. Mga bukas na tanong: [kailangang alamin pa]. Ihiwalay ang obserbasyon tungkol sa customer sa tantiya ng lungsod.

Mga bersiyon at destinasyon: [mga wika para sa gawaing ito], [caption o script], [teksto sa larawan], [naka-link na impormasyon], [sagot sa inquiry]. Tukuyin ang hinihinging mga bersiyon at ang gawaing hindi kasama sa partikular na pagpapasang ito.

Pagsusuri at paghahatid: [taong magkukumpirma sa alok], [taong susuri sa lokal na pananalita], [aprubadong bersiyon ng teksto], [aktuwal na asset o link ng pahina]. Pangalanan ang anumang hindi pa nalilinaw na pananalita bago gawin ng creator ang pinal na mga ihahatid.

Susunod na pagsusuri: [tiyak na tanong], [responsableng tao], [kailan babalikan]. Muling suriin ang alok, lugar na sineserbisyuhan o palagay sa wika ng customer kapag nagbago ito, sa halip na ituring ang iisang demograpikong tala bilang permanenteng pag-apruba.

Iba-ibang pinagmulan ang hinihingi ng worksheet dahil magkakaiba ang mga desisyon. Maaaring punan ng datos ng Census ang tala sa populasyon. Negosyo ang nagbibigay ng alok at lugar na sineserbisyuhan. Maaaring magbigay ang customer ng napiling wika para sa isang pakikipag-ugnayan. Sinusuri ng tagasuri ng wika ang mismong pananalita. Hindi kailangang palitan ng iisang pinagmulan ang lahat ng iba pa.

Mula worksheet tungo sa brief: isang kathang-isip na panaderya

Balikan ang panaderya. Sa kathang-isip na halimbawang ito, nasa Seattle ito at gusto nitong ipaliwanag ng creator kung paano magtanong para sa isang pasadyang cake. Kathang-isip ang alok, mga pag-uusap sa customer at mungkahing mga bersiyon sa wika sa ibaba. Ipinapakita lamang nila ang paggamit ng worksheet; hindi sila obserbasyon sa aming pagsusuri o mula sa isang sinukat na kampanya.

Ganito ang tala sa populasyon: “Sa mismong lungsod ng Seattle, tinatayang 51.5% ng mga residenteng Hispanic o Latino na edad 5 pataas ang hindi kabilang sa kategoryang gumagamit ng Espanyol sa bahay sa ACS para sa 2020–2024. Ang tinatayang 90% confidence interval ay 48.8–54.2%.” Pinananatili ng may-ari ang saklaw ng mismong lungsod at itinatala na hindi pa naipakitang tumutugma sa populasyong iyon ang aktuwal na lugar na sineserbisyuhan ng panaderya.

Hiwalay na kathang-isip na impormasyon ang nasa tala ng customer: hiniling ng isang customer na magpaliwanag ng pag-order sa Espanyol habang nagtatanong tungkol sa cake. Sinusuportahan nito ang bersiyong Espanyol para sa pag-uusap na ito. Hindi nito tinutukoy ang bahagdan ng listahan ng customer. Pinipili rin ng may-ari ang bersiyong Ingles para sa pangkalahatang pahina ng pag-order. Desisyon iyon sa kathang-isip na brief, hindi rekomendasyong kinalkula mula sa 51.5%.

Tiyak na ngayon ang gawain ng creator: gumawa ng paliwanag sa Ingles at Espanyol tungkol sa impormasyong dapat ibigay ng customer kapag nagtatanong tungkol sa cake, kasama ang kaukulang caption at teksto sa larawan. Kukumpirmahin ng negosyo ang mga pagpipilian at detalye sa pag-order. Aaprubahan ng itinalagang tagasuri ang pananalitang Espanyol. Nakapangalan sa brief ang tamang pahina at taong sasagot sa inquiry, kaya hindi lang nakahiwalay na caption ang ipinapasa.

Ipagpalagay na gusto ng may-ari na mag-promote ng ibang produkto sa susunod. Mananatiling sangguniang may petsa ang naunang tala sa populasyon. Kailangan ng sariling mga tala ang impormasyon ng produkto, hinihinging aksiyon at gawaing pangwika. May dokumento ang pangkat na mababago para sa susunod na trabaho, nang hindi sinasabing pinatutunayan ng bahagdan ng lungsod kung aling bersiyon ang makahihikayat ng inquiry o magbubunga ng order.

Isama ang pasya sa wika hanggang sa pinal na content

Kapag napili na ng negosyo ang mga wika para sa trabaho, nagampanan na ng talahanayan ng populasyon ang gamit nito. Ang susunod na pagsusuri ay sa aktuwal na mga ihahatid: kumpleto ba ang nilalayong mensahe, tama ba ang alok, at nakukuha ba ng mambabasa sa destinasyon ang ipinangakong impormasyon? Iugnay ang pagsusuring iyon sa mismong bersiyong ihahatid ng creator.

Para sa post sa social media, basahin nang magkasama ang caption at anumang teksto sa larawan. Para sa video, isama sa gawain ang script, subtitle at kaugnay na teksto sa screen. Kung may link ang post patungo sa pahina ng pag-order, buksan ang mismong pahinang iyon sa nilalayong wika. Mga konkretong mungkahing pagsusuri sa paggawa ang mga ito para sa pagpapasa; hindi sinukat ng aming pag-aaral kung nababago nila ang engagement o benta.

Maglaan din ng tunay na talakayang malikhain para sa mga pasyang pangkultura. Hindi pinipili ng kategorya ng wika sa bahay ang larawan, biro, pananalitang panrehiyon o identidad ng isang tao. Ibigay sa creator ang mensahe at konteksto ng target na tao, saka suriin ang ideyang nabuo ayon sa mismong nilalaman nito, sa halip na gawing buong direksiyong malikhain ang katawagan sa populasyon.

Kapag tapos na ang gawain, itabi kasama ng brief ang aprubadong teksto, pinal na asset at naka-link na destinasyon. Mas madaling ipaliwanag ang susunod na pagbabago: may nabagong detalye ng produkto, kailangan ng impormasyon para sa ibang pakikipag-ugnayan sa customer, o kailangan ng sariling konteksto ang bagong lokasyon. Nakatuon ang pagpapasa sa mismong trabahong ipinagagawa, hindi sa malawak na pahayag kung ano ang gusto ng isang demograpikong grupo.

Paano namin ginawa ang mga tantiya para sa mga lungsod

Ginamit namin ang opisyal na 5-taong datos ng 2024 ACS, na sumasaklaw sa 2020–2024. Inilalarawan ng talahanayang B16006 ang mga residenteng Hispanic o Latino na edad 5 pataas ayon sa wika sa bahay at kakayahang magsalita ng Ingles. Ginamit sa aming pagsusuri ang kabuuang bilang at ang mga bilang para sa Ingles lamang, Espanyol sa bahay at ibang wika; hindi namin sinuri ang mga kategorya ng kakayahan sa Ingles. Itinakda namin ang 8 pinangalanang kaso sa mismong mga lungsod bago tingnan ang kanilang mga tantiya, at pinanatili ang lahat.[1][3]

Sa bawat lungsod, hinati namin ang tantiya ng gumagamit ng Espanyol sa bahay sa kabuuan at ibinawas sa 1 ang bahaging iyon. Naging katumbas ng kabuuan ang suma ng inilathalang mga kategorya sa lahat ng 8 kaso. Pagsusuri iyon sa pinagmulan, hindi tuntuning ginamit para i-normalize ang mga bilang o palitan ang lungsod. Tantiya pa rin ng mga residente ang mga bilang, kasama ang mga bata at residente ng kolektibong tirahan, hindi bilang ng customer o laki ng sample.

Ginamit namin ang dokumentadong pagtatantiya ng Census Bureau para sa proporsiyon ng subset upang kalkulahin ang tinatayang pointwise 90% confidence interval ng bawat komplemento. May alternatibong pormula para sa ratio kapag negatibo ang nasa loob ng square root para sa subset; hindi ito kinailangan sa alinman sa 8 kaso. Wala ring pagitan na kinailangang iakma sa likas na hangganang 0–100%. Lahat ng 8 ay pumasa sa pauna naming pamantayan sa precision na hindi lalampas sa 5 puntos na porsiyento ang margin. Hindi ito pamantayan sa pagiging maaasahan ng Census, at ang mga pagitan ay hindi exact-design o sabay-sabay na confidence interval.[3][4]

Nauna nang sinuri ng Pew Research Center ang paggamit ng Espanyol sa bahay ng mga residenteng Hispanic sa malalaking metropolitan area. Ang ambag namin ay ang tiyak na kalkulasyon para sa 2020–2024 sa 8 mismong lungsod na ito at ang kasamang worksheet sa brief. Walang paghahambing sa paglipas ng panahon sa artikulong ito laban sa mas lumang tantiya sa mga metro area.[5] Mula sa US Census Bureau ang orihinal na datos. Influence IQ ang gumawa ng mga kalkulasyon at interpretasyon; hindi nito ipinahihiwatig ang pag-endorso ng Census Bureau.[6]

Walang kailangang sign-up. Isinalin ang teksto ng artikulo, mga label ng larawan ng datos at CSV ng ipinakitang resulta. Nasa iisang ZIP ang dokumentasyon ng pamamaraan sa Ingles, pinagsama-samang datos na hindi nakatali sa wika at code para ulitin ang kalkulasyon. Malinaw pa ring hiwalay ang orihinal na mga bilang at MOE sa mga kinalkulang tantiya; nakadokumento sa pakete ang kontroladong denominator at mga pagbabago ng analyst.

Mga pinagmulan at tala

  1. US Census Bureau, talahanayang B16006 ng 2024 ACS na sumasaklaw sa 5 taon: wikang ginagamit sa bahay ayon sa kakayahang magsalita ng Ingles para sa populasyong edad 5 pataas (Hispanic o Latino). Saklaw ng release ang 2020–2024. Ginagamit ng pagsusuring ito ang mga hanay ng mismong lungsod sa summary level 160 at ang mga field ng bilang na 001, 002, 003 at 008. Hindi kasama sa populasyong saklaw ang hindi Hispanic at mga batang wala pang 5; hindi ito ang populasyon ng mga customer ng negosyo.
  2. US Census Bureau, tungkol sa paggamit ng wika sa populasyon ng US. Tungkol sa wikang ginagamit sa bahay at kakayahang magsalita ng Ingles ang mga tanong ng ACS. Hindi tinatantiya ng pagsusuring ito ang husay sa Espanyol, gustong wikang basahin o gamitin sa serbisyo, identidad na pangkultura, demand ng customer o performance ng ad.
  3. Pakete ng pagsusuri ng Influence IQ: mga nakapirming lungsod, fingerprint ng pinagmulan at orihinal na mga token ng bilang/MOE, mga kinalkulang tantiya at pagitan, code para ulitin ang kalkulasyon at dokumentadong mga pagbabago. Matapos siyasatin ang mga anotasyon ngunit bago tingnan ang laki ng mga tantiya sa lungsod o mga kinalkulang resulta, pinalitan namin ang paunang tuntuning lahat ng MOE ay positibo ng tuntunin para sa kontroladong denominator na sinusuportahan ng gumawa ng datos. Bago rin tingnan ang mga resulta, ginawa naming diagnostic lamang ang pagsusuma ng mga kategorya sa kabuuan, nang walang tolerance, normalization o pagwawasto ng bilang. Iniimbak ng code ang hindi ni-round na mga resulta; gumagamit ang artikulo ng 1 decimal na half-up display.
  4. US Census Bureau, 2020–2024 ACS Accuracy of the Data, nakalimbag na pahina 15, at mga worked example ng 2024. Ginagamit namin ang approximation para sa proporsiyon ng subset, na may alternatibong ratio lamang kapag negatibo ang nasa loob ng square root. May anotasyong kontrolado ang MOE ng kabuuan ng New York: ipinagagamit ng gumawa ng datos ang sampling standard error na 0 sa mga kalkulasyon. Pinananatili ang orihinal na anotasyon. Hindi inaalis ng kumbensiyong ito ang mga error na hindi dulot ng pagpili ng sample (nonsampling error). Walang muling binuong replicate covariance ng B16006 o exact-design variance; hindi nagbibigay ng sabay-sabay na 90% coverage ang 8 pointwise interval.
  5. Pew Research Center, artikulong “Bumababa ang paggamit ng Espanyol ng mga Latino sa malalaking metro area sa US”, 2017. Naipakita na ng naunang pagsusuring batay sa ACS na magkaiba ang pinagmulang Hispanic at paggamit ng Espanyol sa bahay, at nag-iiba ayon sa lugar ang mga bahagdan ng wika sa bahay. Hindi maipagpapalit ang mga metro area at mas lumang panahon nito sa mga kasong mismong lungsod para sa 2020–2024 sa artikulong ito.
  6. Orihinal na datos: US Census Bureau, mga tantiya ng 2024 ACS na sumasaklaw sa 5 taon, talahanayang B16006. Mga kinalkulang resulta, talahanayan at interpretasyon: Influence IQ. Hinihiling ng gabay sa pagsipi ng Census na ihiwalay ang sariling mga kalkulasyon sa orihinal na datos ng Bureau at hindi nito ipinahihiwatig ang pag-endorso. Tinutukoy ng pakete ang pampublikong pinagsama-samang pinagmulan at angkop na mga abiso.

Ang artikulong Ingles ang pinagmulan ng lahat ng salin. Ipinapaliwanag ng bawat edisyon ang parehong 8 kaso sa mismong mga lungsod sa US at mga tantiya ng populasyon para sa 2020–2024. Hindi lumilikha ang pagsasalin ng resulta para sa ibang bansa o sumusukat sa gustong wika ng customer.

Ipagpatuloy ang pagpapasa ng gawaing pangwika