Paggamit ng AI sa marketing ayon sa bansa at laki ng negosyo: gabay sa 27 bansa

Iba ang kailangang sanggunian ng ahensiyang gumagawa ng panukala para sa negosyong gumagamit na ng AI kaysa sa nagtatanong kung gaano ito kalaganap sa buong merkado. Pinagsasama ng kumpletong talahanayan ng EU ang 2 pananaw para sa maliliit at malalaking negosyo noong 2025.

Pagsusuri sa mga pagtataya ng survey ng Eurostat sa negosyo noong 2025 para sa 27 bansa sa EU. Inihahambing ang negosyong may 10–49 taong nagtatrabaho rito at ang may hindi bababa sa 250. Kasama sa bilang ang mga empleyado at nagtatrabaho para sa sarili. Pinagsama sa layunin ng pinagmulan ang marketing o benta. Kinuha ang datos noong Oktubre 24, 2026.

Buod

Gaano kalaganap ang AI para sa marketing o benta sa maliliit at malalaking negosyo ng isang bansa? Nagbabago ang sagot kapag ang tanong ay para lamang sa negosyong gumagamit na ng AI. Tinipon namin ang inilathalang pagtataya para sa 2025 sa lahat ng 27 bansa sa EU gamit ang 2 depinisyon. Ipinapakita ng Austria ang pagkakaiba: sa lahat ng saklaw na negosyo, 11.63% ng maliliit at 25.31% ng malalaki ang gumagamit ng AI para sa marketing o benta; sa mga gumagamit ng AI, 44.41% at 37.08% ang katumbas na bilang.[1]

Ang kumpletong talahanayan ay nakaayos ayon sa alpabetikong pangalan ng bansa sa Ingles at may 108 halaga para sa mga kombinasyon ng bansa, laki at sukatan. May hiwalay na halimbawa ng Austria at Belgium na nagdaragdag ng paggamit ng anumang AI. Sila ang unang 2 bansa sa ayos na iyon, hindi pinili dahil sa matinding resulta. Mga deskriptibong pagtataya ito ng survey para sa saklaw na negosyo sa mga sektor na hindi pinansiyal, hindi ebidensiya tungkol sa bawat negosyo o isang posibleng kliyente. Ang praktikal na ambag ay paraang magagamit muli upang ilagay ang bansa, laki, taon at grupong pinaghahambingan sa brief para sa kliyente.

Isang tagalikha ng nilalaman o ahensiya ang naghahanda ng 2 panukala para sa kliyente. Hindi pa gumagamit ng AI ang isang negosyo. Ginagamit na ito ng isa sa ibang gawain at gusto nitong pag-usapan ang marketing. May pambansang estadistika ng AI sa parehong draft, pero maaaring iba ang tanong na sinasagot nito sa tanong ng bawat kliyente.

Binuo namin ang kumpletong talahanayan upang maging malinaw ang pagpiling iyon. Inihahambing nito ang maliit at malaking negosyo sa bawat bansa sa EU, una sa lahat ng saklaw na negosyo at pagkatapos sa gumagamit ng AI. Kapag magkasama ang 2 pananaw sa isang hanay, mas madaling pumili ng angkop na sanggunian nang hindi itinuturing na paglalarawan ng kilalang kliyente ang malawak na pambansang porsiyento.

Mahalaga ang detalye ayon sa bansa. Sa inilathalang pagtataya para sa Austria, nag-iiba ang padron ayon sa laki sa 2 pananaw; ibang kombinasyon ang ipinapakita ng Belgium. Ipinaliliwanag ng mga halimbawa kung paano basahin ang talahanayan. Ang resulta ay ang kumpletong tala ng 27 bansa: walang nawawala dahil hindi gaanong kapansin-pansin ang mga numero nito.

Isang pangkat ng negosyo, 2 pananaw

Isang kathang-isip na lugar ng asul na gusali ng negosyo ang patungo sa malaking parihabang navy na frame at mas maliit na asul na frame na may mas kaunting gusali. Pinagdurugtong ng putol-putol na linya ang mga frame; walang halaga o pangalan ng bansa.
Konseptuwal na ilustrasyon ng malawak na populasyon ng negosyo at mas maliit na grupo sa loob nito. Kathang-isip ang gusali at proporsiyon ng mga frame; hindi nito ipinapakita ang heograpiya ng bansa, porsiyento ng survey o eksaktong proporsiyon. Nasa talahanayan ang tunay na pagtataya.

Hanapin ang bansa, saka piliin ang grupong paghahambingan

Ipinapakita ng unang 2 kolum kung gaano kalaganap ang AI para sa marketing o benta sa lahat ng saklaw na negosyo sa bawat laki. Kasama rito ang hindi gumagamit ng anumang AI. Ipinapakita ng susunod na 2 kung gaano kalaganap ang layuning iyon sa mga negosyong gumagamit na ng AI. Mas maliit ang grupong ito sa parehong bansa at kategorya ng laki.

Magsimula sa hanay ng bansa, panatilihin ang laki ng negosyo at basahin ang pamagat ng kolum bago maglagay ng porsiyento sa panukala. Bahagi ng resulta ang “sa mga gumagamit ng AI.” Kung aalisin iyon, magiging pahayag tungkol sa buong saklaw na merkado ang pahayag tungkol sa isang bahagi lamang.

Nananatili ang lahat ng 27 bansa sa alpabetikong ayos ng kanilang pangalan sa Ingles. May 4 inilathalang pagtataya bawat bansa, o 108 halaga. Ipinapakita sa talahanayan ang mga inilathalang halaga nang may 2 digit pagkatapos ng decimal point; kasama rin sa download ang mga pananda ng pinagmulan. Pagpili sa presentasyon ang dami ng ipinapakitang digit, hindi pahayag tungkol sa katumpakan ng survey.

Para sa malinaw na pagpapasa ng impormasyon ang talahanayan: dapat makita ng katrabaho kung anong bansa, laki at grupo ang tinutukoy ng isang pahayag. Hindi nito niraranggo ang mga merkado o pinagsasama ang mga bansa bilang average ng EU. Makakatulong ang pambansang sanggunian sa pagbalangkas ng tanong; kailangan pa rin ang kalagayan ng kliyente upang sagutin ito.[1]

AI para sa marketing o benta sa lahat ng 27 bansa sa EU

Inilathalang pagtataya para sa 2025, sa porsiyento. Maliit: 10–49 taong nagtatrabaho sa negosyo; malaki: hindi bababa sa 250. Kasama ang empleyado at nagtatrabaho para sa sarili. Bawat laki ay may sukatan para sa lahat ng saklaw na negosyo at hiwalay para sa gumagamit ng AI.

Lahat ng 27 bansa sa EU: AI para sa marketing o benta sa maliliit at malalaking negosyong saklaw, sa parehong grupong pinaghahambingan
Bansa sa EULahat ng maliliit na negosyong saklaw (%)Lahat ng malalaking negosyong saklaw (%)Sa maliliit na gumagamit ng AI (%)Sa malalaking gumagamit ng AI (%)
Austria11.63%25.31%44.41%37.08%
Belgium7.35%29.68%25.52%38.84%
Bulgaria2.91%8.08%40.61%30.86%
Croatia4.37%11.59%34.24%29.29%
Cyprus3.57%20.17%46.18%57.52%
Czechia8.86%21.17%66.19%39.14%
Denmark10.14%22.27%27.07%29.88%
Estonia10.05%20.00%48.48%37.80%
Finland14.10%35.76%42.09%45.04%
Pransiya3.59%23.13%23.87%39.88%
Alemanya7.65%21.81%33.18%38.28%
Gresya2.02%11.73%27.52%31.22%
Hungary3.30%9.17%37.97%22.94%
Ireland4.37%20.66%26.12%36.08%
Italya4.80%17.65%33.74%33.24%
Latvia5.91%21.08%60.47%44.76%
Lithuania6.70%20.61%37.12%39.83%
Luxembourg5.09%12.26%16.71%21.15%
Malta7.05%22.03%39.06%42.57%
Netherlands [b]10.71%28.03%37.25%41.44%
Poland3.76%20.97%65.00%45.78%
Portugal3.47%17.50%36.76%35.60%
Romania1.37%6.06%33.08%29.21%
Slovakia4.28%8.73%27.42%19.96%
Slovenia5.69%25.88%31.14%36.07%
Espanya4.58%22.59%26.65%39.31%
Sweden13.43%26.10%43.69%36.32%
Pinagmulan: Eurostat isoc_eb_ai, 2025, inangkop ng Influence IQ.[1] Alpabetiko ayon sa pangalan sa Ingles, hindi ranggo. Kumpleto ang 108 halaga. May 2 digit pagkatapos ng decimal point ang talahanayan; nasa kumpletong datos ang inilathalang halaga. [b] May panandang putol sa serye ng panahon ang maliit na negosyo sa Netherlands sa parehong sukatan; walang hinuhang trend.

May tiyak na kahulugan dito ang maliit at malaki

Sa pag-aaral, ang maliit na negosyo ay may 10–49 taong nagtatrabaho rito, kasama ang mga empleyado at nagtatrabaho para sa sarili. Ang malaki ay may hindi bababa sa 250. Pinili namin ang 2 inilathalang kategoryang ito para sa pare-parehong paghahambing; hindi kasama sa talahanayan ang may 50–249 katao.[2]

Tiyak din ang saklaw ng mga gawain. Saklaw ng survey ng Eurostat ang isang itinakdang pangkat ng mga sektor na hindi pinansiyal. Pinagsasama ng hanay ng bansa ang mga gawaing iyon, sa halip na hiwalay na ilarawan ang ahensiya sa marketing, tindahan o tagagawa. Maaaring gamitin ng negosyo ang pambansang sanggunian habang nililinaw na mas malawak iyon kaysa sa sariling sektor.

Hindi saklaw ng talahanayan ang negosyong may mas kaunti sa 10 katao, tagalikhang nagtatrabaho nang mag-isa, mamimili o manggagawa bilang indibidwal. Maaaring makatulong ito sa mga tagalikhang nag-aalok sa mga negosyo, pero hindi sinukat dito ang sarili nilang paggamit ng AI. Hindi dapat ipagpalagay ng isang maliit na studio na inilalarawan ng kolum para sa maliliit na negosyo ang studio na kasinlaki nito.

Iisang layunin sa pinagmulan ang marketing o benta, kaya maaaring tumukoy sa alinman ang iniulat na paggamit. Kailangang sabihin ng panukalang nilalaman kung aling gawain ang tinutugunan. Hindi inihihiwalay ng mga numero ang paggawa ng nilalaman sa social media, generative AI o isang partikular na tool. Kapag malinaw ang pinagsamang depinisyon, hindi nagiging pahayag tungkol sa isang tiyak na gawain ang malawak na kategorya.[1][5]

Ipinapakita ng Austria at Belgium kung bakit kailangan ang 2 pananaw

Ang Austria at Belgium ang unang 2 bansa sa talahanayan ayon sa pangalan sa Ingles. Ginagamit namin sila upang ipaliwanag ang mga sukatan, hindi dahil sa puwesto sa ranggo. Pinananatili ng halimbawa ang paggamit ng anumang AI kasama ang 2 sukatan ng marketing o benta, gamit ang parehong depinisyon para sa bawat laki.

Sa Austria, 26.18% ng maliliit at 68.26% ng malalaking negosyo ang gumagamit ng anumang AI. Sa lahat ng saklaw na negosyo, 11.63% at 25.31% ang gumagamit nito para sa marketing o benta. Sa mga gumagamit ng AI, 44.41% para sa maliit at 37.08% para sa malaki ang inilathalang pagtataya. Magkaibang konteksto ang ibinibigay ng buong saklaw na merkado at ng kasalukuyang gumagamit ng AI.

Pangalawang halimbawa ang Belgium. Ang paggamit ng anumang AI ay 28.82% sa maliit at 76.41% sa malaking negosyo. Ang marketing o benta ay 7.35% at 29.68% sa lahat ng saklaw na negosyo; sa mga gumagamit ng AI, 25.52% at 38.84%. Dapat manatiling kaugnay ng grupong inilalarawan ang porsiyentong para lamang sa gumagamit ng AI, hindi ipalit sa porsiyento para sa buong grupo.

Mga inilathalang pagtataya ang mga ito. Hindi pinatutunayan ng halimbawa sa Austria na tiyak ang pagkakaiba sa aktuwal na populasyon, na sanhi ang laki ng pagpili ng layunin, o na mas matindi gumamit ng marketing AI ang maliit na negosyo. Inilalarawan ng survey kung iniulat ang layuning iyon. Hindi nito sinusukat ang oras, kalidad ng kampanya, badyet o pakinabang sa puhunan.

Naglalathala na ang Eurostat ng pagsusuri sa mga layunin ng AI ayon sa laki sa antas ng EU, at ng resulta ayon sa bansa. Ambag namin ang kumpletong talahanayan ayon sa bansa at laki, na magkatabi ang 2 denominator para sa marketing. Maaari mong tingnan ang kombinasyon para sa iyong bansa sa halip na gamitin agad ang padron ng buong EU.[3]

Austria at Belgium: panatilihing hiwalay ang 3 sukatan

Inilathalang porsiyento para sa 2025 ng unang 2 bansa ayon sa pangalan sa Ingles. Ang anumang AI at marketing sa buong grupo ay para sa lahat ng saklaw na negosyo; ang ikatlong sukatan ay para lamang sa gumagamit ng AI sa parehong bansa at laki.

Austria at Belgium: anumang AI at marketing o benta, sa parehong denominator at 2 laki
Bansa at laki ng negosyoAnumang AI, lahat ng saklaw na negosyo (%)AI para sa marketing o benta, lahat ng saklaw na negosyo (%)AI para sa marketing o benta, sa gumagamit ng AI (%)
Austria, maliit (10–49)26.18%11.63%44.41%
Austria, malaki (250+)68.26%25.31%37.08%
Belgium, maliit (10–49)28.82%7.35%25.52%
Belgium, malaki (250+)76.41%29.68%38.84%
Pinagmulan: Eurostat isoc_eb_ai, 2025.[1] Pinananatili ng 12 cell ang 3 magkahiwalay na inilathalang sukatan. Orihinal na halaga ang nasa teksto; 2 digit pagkatapos ng decimal point ang nasa talahanayan. Hindi ito ranggo ng merkado, sanhi-at-bungang paghahambing ng laki o pagsusuri ng pagkakaiba sa populasyon.

Gamitin ang parehong tanong sa magkabilang panig ng paghahambing

Ihambing ang 2 kolum para sa lahat ng negosyo kung ang tanong ay kung gaano kalaganap ang iniulat na AI para sa marketing o benta sa saklaw na merkado. Ihambing ang 2 kolum ng gumagamit ng AI kung ang tanong ay kung gaano kalaganap ang layuning iyon sa mga negosyong gumagamit na ng AI. Mas mahirap ipaliwanag kung sabay na magpapalit ng laki at grupo.

Ipinaliliwanag ng lawak ng paggamit ng anumang AI kung bakit mahalagang panatilihin ang 2 pananaw, pero hindi ito marka ng pagganap. Maaaring gumamit ang negosyo ng AI sa labas ng marketing o benta. Ang sukatan para sa gumagamit ng AI ay nagtatanong tungkol sa layuning iyon sa loob ng grupo; hindi nito sinasabi kung binili, binuo sa loob o ibinigay ng ahensiya ang teknolohiya.

Ginamit namin ang porsiyentong direktang inilathala ng Eurostat para sa gumagamit ng AI. Nananatili itong pagtataya mula sa pinagmulan, hindi ratio na kinalkula mula sa nakapakitang porsiyento ng marketing at anumang AI. Maaaring may sariling katangian sa pag-round at pagtataya ang mga halagang magkahiwalay na inilathala. Hindi kailangang eksaktong magtugma sa pag-multiply o pag-divide ang naka-format na halaga upang basahin nang magkasama ang 3 sukatan.

Para sa brief na saklaw ang maraming bansa, panatilihin ang magkakahiwalay na hanay sa halip na kunin ang average. Magkakaiba ang sample, mga gawain at populasyon ng negosyo. Kung pantay ang bigat ng bawat bansa, bagong sukatan iyon, hindi bahagi ng mga negosyo sa buong EU. Hindi ibinibigay ng pag-aaral ang kabuuang iyon o paliwanag na sanhi at bunga sa pagkakaiba ng bansa.[4]

Magkaiba ang susunod na tanong para sa 2 kathang-isip na kliyente

Isipin ang isang kathang-isip na wholesaler sa Austria na may 28 taong nagtatrabaho sa negosyo. Kinukumpirma ng may-ari na hindi ito kasalukuyang gumagamit ng AI. Tinatalakay ng isang freelance na tagalikha ng nilalaman ang regular na gawain para sa nilalaman ng produkto. Kathang-isip ang negosyo, pagkumpirma at gawain; tunay na inilathalang pagtataya pa rin ang mga halaga sa Austria sa itaas.

Maaaring sabihin ng tala: “Noong 2025, 11.63% ng maliliit na saklaw na negosyo sa Austria ang nag-ulat ng AI para sa marketing o benta.” Hindi dapat ipakita ng tagalikha ang 44.41% sa gumagamit ng AI bilang bahagi ng lahat ng katulad na maliit na negosyo. Mas mahalaga, alam na ang kasalukuyang kalagayan ng kliyenteng ito dahil sa kumpirmasyon ng may-ari. Hindi iyon pinapalitan ng pambansang numero.

Kaya maaaring tumuon ang susunod na usapan sa gawain: ano ang gustong ipagawa ng kliyente, anong materyal ang maaaring gamitin at sino ang susuri sa gawa. Mungkahing tanong ang mga ito para sa brief, hindi mga sanhi ng hindi paggamit na sinukat ng pag-aaral. Hindi ipinapakita ng datos kung kulang sa kasanayan ang kathang-isip na negosyo, ayaw nito ng AI o magbabayad ito para sa bagong serbisyo.

Maaaring ganito ang ipasa ng tagalikha: “Maghanda ng buwanang brief para sa nilalaman ng produkto gamit ang materyal ng may-ari. Pagkasunduan kung aling bahagi, kung mayroon, ang maaaring gumamit ng AI; tukuyin kung sino ang susuri sa katumpakan bago ilathala. Konteksto: Austria, maliliit na saklaw na negosyo, 2025; AI para sa marketing o benta sa lahat ng saklaw na negosyo, 11.63%.” Kathang-isip na gawain ito, hindi serbisyong sinubok sa survey. Dito, malinaw na magkahiwalay ang estadistika at mungkahing responsibilidad.

Isipin naman ang kathang-isip na wholesaler sa Belgium na may 320 taong nagtatrabaho rito. Kinukumpirma ng pinuno ng marketing na ginagamit na ang AI sa pagpaplano ng stock, pero hindi pa sa marketing o benta. Hiwalay na itinatala ng ahensiya ang kumpirmasyon at ang sanggunian. Sa malalaking negosyo sa Belgium na gumagamit ng AI, 38.84% ang inilathalang pagtataya para sa marketing o benta; sa lahat ng malalaking negosyong saklaw, 29.68%.

Maaaring itanong ng pangalawang brief kung ano ang kailangan upang magdagdag ng marketing sa negosyong gumagamit na ng AI. Maaari nitong tukuyin ang mungkahing output, sino ang aapruba at anong tanong ang gustong sagutin ng kliyente. Hindi pinatutunayan ng pambansang estadistika na magagamit sa marketing ang tool sa stock, na handa nang palawakin ng kliyente ang paggamit nito o na magtatagumpay ang panukala ng ahensiya.

Maaari ring maging tiyak ang ipasa ng ahensiya: “Ilarawan nang hiwalay ang kasalukuyang pagpaplano ng stock at mungkahing gawain sa marketing. Itanong kung anong impormasyon ang maaaring gamitin, sino ang mananagot sa output at ano ang gustong matutuhan ng kliyente. Sanggunian: Belgium, malalaking negosyong gumagamit ng AI, 2025; 38.84% ang nag-ulat ng marketing o benta bilang layunin.” Dahil sa kumpirmasyon, angkop ang grupong iyon, pero hindi nito ibinubunyag ang pangangailangan ng kliyente o pinapahintulutan ang isang partikular na paggamit ng impormasyon nito.

Wala sa kathang-isip na kliyente ang makikilalang obserbasyon mula sa survey. Ipinapakita ng mga halimbawa kung paano binabago ng kilalang impormasyon ang usapan. Dapat itong direktang itanong ng tagalikha o ahensiya, saka gamitin ang talahanayan bilang kontekstong may petsa. Kapaki-pakinabang ang pambansang sanggunian kapag nililinaw nito ang panukala, hindi kapag pinapalitan nito ang pag-alam sa aktuwal na ginagawa ng kliyente.

Maglagay ng maikling tala ng ebidensiya sa tabi ng mungkahing gawain

Maaaring magsimula ang talang magagamit muli sa: “Bansa ng kliyente: __. Laki ng negosyo: __ katao, kasama ang empleyado at nagtatrabaho para sa sarili. Kilalang paggamit ng AI: __, kinumpirma ni __ noong __. Mungkahing gawain sa marketing: __.” Galing sa usapan sa kliyente ang kumpirmasyon. Hindi pinupunan ng survey ang mga puwang na ito para sa isang negosyo.

Idagdag sa susunod na linya ang kontekstong estadistikal: “Eurostat, 2025; saklaw na negosyo sa mga sektor na hindi pinansiyal; bansa __; kategorya ng laki __; AI para sa marketing o benta __%; grupong pinaghahambingan: lahat ng saklaw na negosyo / negosyong gumagamit ng AI.” Tahasang pumili ng isang grupo. Kung mahalaga ang parehong porsiyento, lagyan ng sariling label ang bawat isa sa halip na mag-iwan ng 2 numerong walang paliwanag.

Itala pagkatapos ang desisyong kailangan pa ng ebidensiya: “Dapat matutuhan bago imungkahi ang gawain: __. Susuri sa output: __. Kapaki-pakinabang na resulta para sa kliyenteng ito: __.” Praktikal na mungkahi ang mga ito para sa brief. Hindi sinusubok ng pag-aaral ang template o pinatutunayang pinapahusay nito ang resulta ng kampanya.

Panatilihing malinaw ang panahon ng pinagmulan habang ipinapasa ang tala mula sa mananaliksik papunta sa namamahala sa kliyente at sa tagalikha. Maaaring wastong sumipi ng ebidensiya ng 2025 ang panukalang isinulat sa 2026. Hindi naa-update ang survey kapag binago ang petsa ng panukala. Pinananatili nito ang sanggunian nang hindi ipinapahiwatig na sinusukat ng talahanayan ang paggamit sa oras ng pag-aalok.

Maaaring suriin ng katrabaho ang pagtutugma bago muling gamitin ang tala. Nangangailangan ang ibang laki ng angkop na kategorya sa pinagmulan. Kapag hindi alam ang paggamit ng AI, itanong ito sa kliyente sa halip na manghula mula sa pambansang porsiyento. Kung lumabas na wala sa saklaw ang negosyo, panatilihing malinaw iyon at humanap ng ebidensiyang angkop sa tunay nitong kalagayan.

Dalhin ang 4 na konteksto sa brief para sa kliyente

Isang kathang-isip na nakatiklop na mapa na may asul na pin ang konektado sa maliit at mataas na gusali, pagkatapos sa 2 bilog na frame at nakatiklop na brief na may lapis. Pinagdurugtong ng kurbadong arrow ang 4 na hakbang.
  1. Itala ang lugar

    Panatilihin ang bansa ng kliyente at panahon ng pinagmulan na 2025.

  2. Itugma ang laki ng negosyo

    Gamitin ang angkop na kategorya ng taong nagtatrabaho sa negosyo at panatilihin ang depinisyon.

  3. Pangalanan ang grupong binibilang

    Sabihin kung para sa lahat ng saklaw na negosyo o sa gumagamit ng AI ang porsiyento.

  4. Isulat ang brief para sa kliyente

    Idagdag ang kumpirmadong paggamit ng AI, mungkahing output, tagasuri at bukas na tanong.

Mungkahing paraan mula sa lugar at laki ng negosyo patungo sa grupong pinaghahambingan at brief para sa kliyente. Konseptuwal ang mapa, gusali at dokumento. Hindi sinubok ng pag-aaral ang paraan o epekto nito sa panukala o resulta ng kampanya.

Basahin ang tala ng pinagmulan bago magsabi ng pagbabago sa paglipas ng panahon

May halaga ang itinakdang datos mula sa pinagmulan para sa bawat piniling bansa, laki at sukatan: 162 inilathalang pagtataya sa 3 serye. Walang nawawalang piniling halaga. May panandang “b” ng Eurostat ang maliit na negosyo sa Netherlands sa lahat ng 3 serye, na nangangahulugang putol sa serye ng panahon. Pinananatili ito sa hanay at mga download.[6]

Inihahambing ng artikulo ang kalagayan noong 2025. Wala itong pahayag tungkol sa pagbabago ng paggamit bago at pagkatapos, kahit sa minarkahang datos ng Netherlands. Hindi dahilan ang pagkakaroon ng numero upang balewalain ang paalala ng pinagmulan. Kung gustong pag-aralan ng katrabaho ang trend, kailangan ng hiwalay na pagsusuri sa mga tala ng bansa at makasaysayang serye.

Hindi rin itinatakda ng mga pagtataya ang dami ng posibleng kliyente sa bansa, demand para sa ahensiya o posibilidad na bumili ng tool. Iba-ibang gawain at kalagayan ang nasa pambansang populasyon ng negosyo. Gamitin ang talahanayan upang linawin ang sanggunian sa brief at ibatay sa usapan sa kliyente ang mga palagay na pangnegosyo.

Paano binuo ang kumpletong gabay ayon sa bansa

Itinakda namin ang 27 kasaping bansa ng EU at 2 kategorya ng laki bago buuin ang talahanayan. Sa dataset ng Eurostat na isoc_eb_ai, pinili namin ang 2025, ang pinagsamang saklaw na gawain sa mga sektor na hindi pinansiyal na C10-S951_X_K at ang indicator ng marketing o benta na E_AI_PMS. Direktang kinuha ang unit para sa lahat ng negosyo na PC_ENT at unit ng gumagamit ng AI na PC_ENT_AI_TANY. Ang konteksto ng anumang AI ay E_AI_TANY na may PC_ENT.[1]

Kinuha ang datos noong Oktubre 24, 2026; pareho ang iniulat na pag-update ng dataset sa 3 tugon: Hunyo 15, 2026. Pinanatili namin ang 162 orihinal na halaga at pananda, nakaayos ayon sa pangalan ng bansa sa Ingles. Nasa pangunahing talahanayan ang 108 halaga ng marketing. Ipinapakita ng halimbawa ang lahat ng 3 sukatan para sa Austria at Belgium, o 12 cell.

Kasama rin sa kumpletong datos ang 54 deskriptibong diperensiya: inilathalang pagtataya para sa malaking negosyo bawas sa maliit, hiwalay sa bawat denominator ng marketing. Literal na paghahambing sa aritmetika ito ng inilathalang pagtataya. Hindi namin ginagawang kategorya, bilang o ranggo ng bansa, o pahayag ng tiyak na pagkakaiba sa populasyon ang mga tanda nito.[7]

Hindi naitatag sa pagsusuri ng pinagmulan ang isang nakapirming tuntunin sa pag-round ng inilathalang pagtataya, at hindi kami nagkalkula ng mga pagitan ng kawalang-katiyakan para sa paghahambing. Hindi sapat ang dami ng digit upang malaman iyon. Inilalarawan namin ang mga pagtataya nang walang pag-angkin ng tiyak na pagkakaiba sa estadistika o pagkakasunod na matitiyak sa kabila ng pag-round. Nananatiling makukuha ang orihinal na halaga kasama ng talahanayang may 2 digit pagkatapos ng decimal point.

Pinananatili ng pakete ang itinakdang pagpili, tugon ng pinagmulan, pananda, halaga at paraan ng pagkalkula. Malayang pag-angkop ito sa datos ng Eurostat, na inilahad at binigyang-kahulugan ng Influence IQ; hindi pananagutan ng Eurostat ang mga pagbabagong iyon.[8] Simple ang layunin sa pagpapasa: kumpletong sanggunian ayon sa bansa sa tabi ng malinaw na paglalarawan ng kliyente, habang nakikita ang mga tanong sa negosyo na hindi pa nasasagot.

Walang kailangang pagpaparehistro. Nasa kumpletong datos ang lahat ng 27 bansa, parehong laki, lahat ng 3 sukatan at orihinal na pananda. May dokumentasyon sa Ingles, tugon ng pinagmulan at code para ulitin ang pagsusuri sa pinagsasaluhang ZIP. Hindi binabago ng pagsasalin ang populasyon ng EU noong 2025 o lumilikha ng ebidensiya para sa ibang bansa.

Mga tala sa pananaliksik

  1. Eurostat, Artipisyal na intelihensiya ayon sa laki ng negosyo, isoc_eb_ai, 2025. Piniling pangkat ng gawain C10-S951_X_K; laki 10–49 at 250+; layunin E_AI_PMS; unit PC_ENT at PC_ENT_AI_TANY. Anumang AI ay gumagamit ng E_AI_TANY na may PC_ENT. Kinuha ang datos noong Oktubre 24, 2026; na-update ang orihinal na tugon noong Hunyo 15, 2026. Inilathalang pagtataya ng survey ang mga halaga ayon sa bansa.
  2. Eurostat, metadata ng sanggunian sa paggamit ng ICT sa negosyo, mga bahagi ng estadistikal na populasyon at unit. Binibilang sa laki ang mga empleyado at nagtatrabaho para sa sarili; may tiyak na saklaw ang piniling grupong hindi pinansiyal. Hindi kasama sa paghahambing ng 2 kategorya ang katamtamang negosyo at may mas kaunti sa 10 katao.
  3. Eurostat, Paggamit ng teknolohiya ng artipisyal na intelihensiya (AI) sa Unyong Europeo: pangunahing resulta, edisyon 2026. Inihahambing na ng larawan 8 ang layunin ayon sa laki sa gumagamit ng AI sa antas ng EU; nasa talahanayan 5 ang resulta ayon sa bansa. Idinadagdag ng artikulo ang kumpletong paghahambing ng bansa at laki gamit ang 2 denominator ng marketing o benta, nang hindi inaangking bago ang prinsipyo.
  4. Inilalarawan ng metadata ng Eurostat sa ICT ng negosyo ang pambansang pangangalap, pagtitimbang at pagkakahambing. Pinananatili namin ang pagtataya ng bawat bansa nang walang average na pantay ang bigat ng bansa, tinimbang na kabuuan ng EU o sanhi-at-bungang epekto ng laki. Direktang inilathala ang porsiyento ng marketing sa gumagamit ng AI, hindi kinalkula mula sa ipinakitang halaga.
  5. Inilalarawan ng ulat ng Eurostat sa AI noong 2026 ang teknolohiya at layunin ng survey. Pinagsasama ng piniling indicator ang marketing o benta. Hindi nito inihihiwalay ang generative na tool, nilalaman sa social media, tindi ng paggamit, paggastos o pakinabang sa puhunan; hindi itinuturing na patunay ng mga iyon ang iniulat na layunin.
  6. Mga pananda sa orihinal na tugon ng Eurostat isoc_eb_ai: may b, putol sa serye ng panahon, ang Netherlands na 10–49 sa lahat ng 3 serye. Kumpleto ang 162 piniling pagtataya. Nananatili ang pananda sa talahanayan at kumpletong datos, nang walang pahayag ng trend sa panahon.
  7. Pinananatili ng pakete ng Influence IQ ang 3 orihinal na tugon ng Eurostat, takdang saklaw na 27 bansa, 162 halaga at pananda, at 54 diperensiya ng inilathalang halaga para sa malaki bawas sa maliit na negosyo. Hindi itinatatag ng pagsusuri ang pagitan ng pag-round sa pinagmulan, kabuluhang estadistikal, bilang ng bansa ayon sa direksiyon ng diperensiya, ranggo o eksaktong pagtugma sa pag-multiply. May 2 digit pagkatapos ng decimal point ang talahanayan; nasa kumpletong datos ang halaga ng pinagmulan.
  8. Pinagmulan: Eurostat, isoc_eb_ai, tiningnan noong Oktubre 24, 2026. Ang pagpili, format, pagkalkula at interpretasyon ay pag-angkop ng Influence IQ. Hindi pananagutan ng Eurostat ang pag-angkop o konklusyon at hindi nito ineendorso ang artikulo. Pananagutan ng mga may-akda ang pagsasalin, at hindi ito opisyal na salin ng Eurostat. Nananatili sa bawat wika ang alpabetikong ayos ng pangalan ng bansa sa Ingles. Sinusunod ng halimbawang Austria at Belgium ang ayos na iyon; hindi nakatakda ang pagpili bago suriin ang resulta.

Ang artikulo sa Ingles ang pinagmulan ng lahat ng bersiyon. Pareho ang inilalarawang pagtataya ng 2025 para sa saklaw na negosyo sa 27 bansa sa EU; hindi lumilikha ang salin ng lokal na ebidensiya sa labas ng balangkas. Pananagutan ng Influence IQ ang malayang pag-angkop at mga salin; hindi pananagutan ng Eurostat ang nilalaman.

Gawing tiyak ang susunod na tanong tungkol sa AI